Thương hiệu: United International Pharma
Nhóm họat chất : Paracetamol, Chlopheniramin, Phenylephrin
Loại sản phẩm: Giảm đau - Hạ sốt
Dạng bào chế: Siro
Quy cách sản phẩm: 60 ml/ chai
Hàm lượng: Nhiều thành phần
THÀNH PHẦN:
Paracetamol :100mg, Phenylephrine hydrochloride: 2.5mg, Chlorpheniramine Maleate :0.33mg, tá dược vừa đủ.
CHỐNG CHI ĐỊNH:
Bệnh nhân nhạy cảm với các thành phần của thuốc, bệnh nhân suy gan thận nặng, tăng huyết áp, bệnh mạch vành, có cơn hen gấp.
CHỈ ĐỊNH:
Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.
LIỀU DÙNG - CÁCH DÙNG:
- Dùng đường uống, ngày uống 3 – 4 lần.
- Trẻ em 2 – 6 tuổi: 5-10ml/lần.
- Trẻ em 7 – 12 tuổi: 15ml/lần.
- Người lớn: 30ml/lần.
THẬN TRỌNG:
- Bệnh nhân cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim thiếu máu cục bộ.Tổn thương gan nếu dùng quá liều.
- Lái xe hoặc hoạt động lĩnh vực cần sự nhanh nhẹn.
- Bệnh nhân có thai và bệnh nhân đang cho con bú.
BẢO QUẢN:
Bảo quản ở nhiệt độ không quá 30 độ C.